Netsystem nhà phân phối dây cáp quang multimode đa mode chính hãng

Netsystem nhà phân phối dây cáp quang multimode đa mode chính hãng

Cáp quang multimode là gì?

Cáp quang multimode là loại cáp quang được thiết kế để mang hoặc truyền nhiều tia sáng đồng thời. Các chế độ được truyền ở một góc phản xạ hơi khác bên trong lõi sợi quang. Tuy nhiên, cáp quang multimode là cáp thích hợp nhất trong việc truyền tín hiệu qua khoảng cách ngắn. Bên trong dây cáp, sóng ánh sáng thường được phân tán thành nhiều đường khi chúng di chuyển dọc theo lõi cáp. Do đó, cáp quang Multimode có khả năng mang hoặc truyền một lượng lớn dữ liệu cùng một lúc.

Ứng dụng của sản phẩm cáp quang multimode

Thiết bị được sử dụng để liên lạc qua cáp quang cáp quang multimode ít tốn kém hơn so với cáp quang đơn mode. Tốc độ truyền và giới hạn khoảng cách thông thường là 100 Mbit /s cho khoảng cách lên tới 2 km (100BASE-FX), 1 Gbit / s lên tới 1000 m và 10 Gbit / s lên tới 550 m.

Do có công suất và độ tin cậy cao, sợi cáp quang multimode thường được sử dụng cho các ứng dụng xương sống trong các tòa nhà. Ngày càng có nhiều người dùng sử dụng các lợi ích của cáp quang multi-mode gần hơn với người dùng bằng cách chạy sợi quang tới máy tính để bàn hoặc khu vực. 

Các bài viết nổi bật về sản phẩm cáp quang multimode

Các loại cáp quang multimode đang ưa chuộng

Cáp quang Multimode được mô tả bằng đường kính lõi và lớp bọc của chúng. Do đó, sợi cáp quang multimode 50/125, có kích thước lõi là 50 micromet (đường kính) và đường kính ốp 125m. Quá trình chuyển đổi giữa lõi và lớp phủ có thể sắc nét, được gọi là hồ sơ chỉ mục bước hoặc chuyển tiếp dần dần, được gọi là hồ sơ chỉ mục được phân loại. Hai loại có đặc tính phân tán khác nhau và do đó khoảng cách lan truyền hiệu quả khác nhau. Sợi cáp quang multimode có thể được xây dựng với cấu hình chỉ số được phân loại hoặc chỉ số bước.

Ngoài ra, các sợi cáp quang multimode được mô tả bằng hệ thống phân loại được xác định theo tiêu chuẩn ISO 11801 - OM1, OM2 và OM3 - dựa trên băng thông phương thức của sợi cáp quang multimode. OM4 (được định nghĩa trong TIA-492-AAAD) đã được hoàn thành vào tháng 8 năm 2009 và được TIA xuất bản vào cuối năm 2009. Cáp OM4 sẽ hỗ trợ các liên kết 125m ở tốc độ 40 và 100 Gbit/s. Chữ "OM" là viết tắt của cáp quang multimode quang.

Chọn mã sản phẩm cáp quang multimode phù hợp nhất

Cáp quang multimode 4 sợi
Cáp quang multimode 6 sợi
Cáp quang multimode 8 sợi
Cáp quang multimode 12
 sợi

Báo giá sản phẩm cáp quang multimode chính hãng

 

Ưu điểm các sản phẩm cáp quang multimode do chúng tôi cung cấp

Cáp quang Multimode đã giúp công việc trở nên dễ dàng hơn trong thế giới kinh doanh. Điều này là do nhiều nhà máy có thể truyền lượng dữ liệu khổng lồ trong thời gian ngắn bằng cách sử dụng Cáp quang Multimode. Tuy nhiên, không nên cài đặt cáp quang Multimode một mình trong công ty của bạn vì nó có thể truyền dữ liệu qua một khoảng cách xa. Do đó, bạn cần một loại cáp quang khác cho mục đích đó.

Địa chỉ cung cấp cáp quang multimode AMP Cablexa chính hãng giá rẻ giao hàng tận nơi toàn quốc

CÔNG TY TNHH HỆ THỐNG MẠNG (NETSYSTEM)
{Đ}: Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, P. Ngọc Khánh, Q. Ba Đình,TP. Hà Nội,Việt Nam
{T}: 024.37714430 -  024.37714417             
{F}: 024.37711222
{E}: contact@netsystem.vn     
{S}: kd_netsystem

➊ Bộ chuyển đổi converter ➋ SFP Module ➌ Hộp ODF ➍ Cáp quang SM ❺ Pacth cord quang

Cáp quang AMP

Mã sản phẩm: Commscope