Tin tức

Sự khác biệt giữa Fiber Trunk, Harness, and Patch Cables

12/07/2019

Dây nhảy quang trước được coi là một giải pháp tiện lợi và tiết kiệm chi phí cho mạng cáp quang ngày nay, giúp tiết kiệm tới 65% thời gian lắp đặt. 

Dây nhảy quang thường được chia thành cáp Fiber Trunk Cable, Fiber Harness CableFiber Patch Cable. Đối với nhiều người mới, những phân loại này thường làm cho họ bối rối. Đừng lo lắng, bài đăng này sẽ giúp bạn dễ dàng hiểu được sự khác biệt giữa chúng.

Fiber Trunk Cable

Cáp trung kế có sẵn với các loại sợi cần thiết ngày nay với đầu nối MPO / MTP, LC và SC. Cáp trung kế thường được sử dụng cho các cơ sở hạ tầng trung tâm dữ liệu và các ứng dụng đường trục trong đó khoảng cách cáp có thể dự đoán được một cách hợp lý và có thể dễ dàng xác định. Trong một từ, nó được sử dụng như cáp xương sống.

Các bài viết khác bạn có thể quan tâm:

Fiber Trunk Cable

Fiber Harness Cable

Một sợi cáp Fiber Harness Cable, còn gọi là fan-out hoặc cáp breakout, là một lắp ráp cáp được sử dụng để thoát ra khỏi một thân cây MPO / MTP để kết nối rời rạc (như LC SC , vv), để thiết bị hoạt động. Các cấu hình phổ biến nhất của cáp Fiber Harness Cable là MPO / MTP 8 sợi (tiêu chuẩn QSFP +) đến 4 LC song công, MPO / MTP 12 sợi đến 6 LC song công và MPO / MTP 24 sợi đến 12 LC song công.
Fiber Harness Cable

Fiber Patch Cable

Dây nhảy quang, còn được gọi là Fiber Patch Cable hoặc dây nhảy sợi quang, nó có chiều dài ngắn hơn thường được sử dụng để tạo kết nối giữa ODF và thiết bị hoạt động hoặc giữa hai cổng chuyển đổi. Theo yêu cầu kết nối, có nhiều tùy chọn đầu nối cho dây nhảy quang, chẳng hạn như LC, SC, ST, FC, MPO / MTP .v.v.
Fiber Patch Cable

Bạn có hiểu rõ hơn về ba loại cáp Fiber Trunk CableFiber Harness Cable và Fiber Patch Cable sau khi đọc các nội dung trên không? Nếu vậy, bạn có thể mua dây nhảy quang phù hợp với nhu cầu của bạn? NS là đơn vị chuyên nghiệp trong việc cung cấp tất cả các loại cáp quang, bộ thu phát module quangthiết bị chuyển mạch switch quang hiệu quả, bạn có thể truy cập trang web của chúng tôi www.daynhayquang.com để biết thêm thông tin.
 
Các tin bài khác