Tin tức

So sánh GLC-TE, GLC-SX-MM so với GLC-SX-MMD, sự khác biệt là gì?

19/08/2019

GLC-TE, GLC-SX-MM và GLC-SX-MMD thường được sử dụng trong thiết bị mạng của Cisco cho các ứng dụng tiếp cận ngắn, nhưng nhiều nhà quản lý CNTT bối rối về thông số kỹ thuật và không biết sự khác biệt giữa chúng. Hôm nay, hãy chuyển sang chủ đề này và so sánh về chúng có thể giúp bạn biết sự khác biệt. Xin lưu ý tất cả các thông tin dưới đây chỉ mang tính tham khảo, bạn nên mua module quang gốc từ Cisco hoặc nhà phân phối trực tiếp. Trước tiên, chúng ta nên tìm hiểu một số thông tin cơ bản giúp chúng ta phân loại sự khác biệt.

GLC-TE là gì?

GLC-TE thường được sử dụng làm số phần cho module SFP của Cisco 1000BASE-T. Nó cũng là một phần của module quang 1000BASE-T SFP Copper RJ-45 100m tương thích với cùng chức năng và hiệu suất được cung cấp bởi nhiều nhà cung cấp và nhà cung cấp bên thứ 3 khác. Nó được thiết kế để kết nối Gigabit Ethernet qua dây đồng Cat5e. Các GLC-T / GLC-TE cho phép người sử dụng kết nối cổng với mạng và cung cấp trong mạng Ethernet hiệu suất cao. Nó cung cấp một giải pháp tiện lợi và tiết kiệm cho nhu cầu kết nối mạng của bạn bằng cách cho phép bạn đạt được tốc độ Ethernet gigabit bằng cơ sở hạ tầng hiện có của mình.

GLC-SX-MM là gì?

GLC-SX-MM thường là viết tắt của module quang SFP bước sóng ngắn Cisco 1000BASE-SX. Nó cũng là một phần của module quang SFP 1000BASE-SX tương thích với cùng chức năng và hiệu suất được cung cấp bởi nhiều nhà cung cấp bên thứ 3 khác. Đó là module quang SFP 1000BASE-SX cho phép người dùng sử dụng các đường cáp hiện có trong khoảng cách lên tới 550m trên 50/125, 220M trên 62,5/125 và 1km trên cáp 50/125 OM3.
So sánh GLC-TE, GLC-SX-MM so với GLC-SX-MMD, sự khác biệt là gì?

GLC-SX-MMD là gì?

GLC-SX-MMD là một trong những SFP module tiêu chuẩn được sử dụng phổ biến nhất, nó là một thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi được cắm vào cổng Gigabit Ethernet. Đây là phiên bản cải tiến của GLC-SX-MM ở chỗ chúng bao gồm Giám sát quang kỹ thuật số (DOM) có thể theo dõi trạng thái thu phát. Những module quang này hoạt động trên sợi đa mode (MMF) và có thể đạt khoảng cách lên tới 550 mét.

So sánh GLC-TE, GLC-SX-MM so với GLC-SX-MMD, sự khác biệt là gì?

 
Features GLC-TE GLC-SX-MMD GLC-SX-MM
Apperance Same Same Same
Transceiver Type SFP Transceiver SFP Transceiver SFP Transceiver
Wavelength Copper 850 nm 850 nm
Reach 100 m 550 m 550 m
Fibre Type Cat 5 Multimode Fiber (MMF) Multimode Fiber (MMF)
Connector Type LC Duplex LC Duplex LC Duplex
Data Rate 1000 Mbps 1.25 Gbps 1.25 Gbps
Cabling Type Ethernet 1000Base-T Ethernet 1000Base-SX Ethernet 1000Base-SX
DOM Support No Yes No
Operating Temperature 0°C to 70°C (Commercial Grade) 0°C to 70°C (Commercial Grade) 0°C to 70°C (Commercial Grade)
Storage Temperature -40°C to 85°C -40°C to 85°C -40°C to 85°C
Compatibility      
Power Consumption 1.0 W 0.8 W 0.8 W
Weight 0.025 kg 0.025 kg 0.025 kg
Price giá US$50.00  US$30.00  US$30.00

Từ so sánh trên, chúng ta biết rằng GLC-TE là module SFP 1000Base-T tiêu chuẩn chỉ có thể được sử dụng với cáp Cat5/6 với khoảng cách tối đa 100m. GLC-SX-MM là phiên bản cũ của module quang SFP 1000BASE-SX không có chức năng DOM, nó đã kết thúc bán hàng và hiện đang nâng cấp lên GLC-SX-MMD có chức năng DOM. Netsystem cung cấp các module quang SFP của bên thứ 3 hãng Cablexa tương thích 100% với GLC-TE, GLC-SX-MM và GLC-SX-MMD với giá tốt nhất và chất lượng cao.
Các tin bài khác