Module quang Cisco

Giá sản phẩm:
Mã sản phẩm:
Module quang Cisco
Mô tả ngắn
Module quang Cisco
Chi tiết sản phẩm

Module quang Cisco | Optical Tranceiver SFP SFP+ SFP28 QSFP

Module quang Cisco Mã đặt hàng Cisco SFP
Cisco 10GBASE-SR SFP+ Module for MMF S-Class SFP-10G-SR-S
Cisco 10GBASE-SR SFP+ Module for MMF SFP-10G-SR
Cisco multirate 10GBASE-SR, 10GBASE-SW and OTU2e SFP+ Module for MMF, extended temperature range SFP-10G-SR-X
Cisco 10GBASE-LRM SFP+ Module for MMF and SMF SFP-10G-LRM
Cisco 10GBASE-LR SFP+ Module for SMF S-Class SFP-10G-LR-S
Cisco 10GBASE-LR SFP+ Module for SMF SFP-10G-LR
Cisco multirate 10GBASE-LR, 10GBASE-LW and OTU2e SFP+ Module for SMF, extended temperature range SFP-10G-LR-X
Cisco 10GBASE-ER SFP+ Module for SMF S-Class SFP-10G-ER-S
Cisco 10GBASE-ER SFP+ Module for SMF SFP-10G-ER
Cisco 10GBASE-ZR SFP+ Module for SMF S-Class SFP-10G-ZR-S
Cisco multirate 10GBASE-ZR, 10GBASE-ZW and OTU2e SFP+ Module for SMF SFP-10G-ZR
Cisco 10GBASE-BX10-D Bidirectional for 10km SFP-10G-BXD-I
Cisco 10GBASE-BX10-U Bidirectional for 10km SFP-10G-BXU-I
Cisco 10GBASE-BX40-D Bidirectional for 40km SFP-10G-BX40D-I
Cisco 10GBASE-BX40-U Bidirectional for 40km SFP-10G-BX40U-I
10GBASE-CU SFP+ Cable 1 Meter, passive SFP-H10GB-CU1M
10GBASE-CU SFP+ Cable 1.5 Meter, passive SFP-H10GB-CU1-5M
10GBASE-CU SFP+ Cable 2 Meter, Passive SFP-H10GB-CU2M
10GBASE-CU SFP+ Cable 2.5 Meter, Passive SFP-H10GB-CU2-5M
10GBASE-CU SFP+ Cable 3 Meter, passive SFP-H10GB-CU3M
10GBASE-CU SFP+ Cable 4 Meter, passive SFP-H10GB-CU4M
10GBASE-CU SFP+ Cable 5 Meter, passive SFP-H10GB-CU5M
10GBASE-CU SFP+ Cable 7 Meter, active SFP-H10GB-ACU7M
10GBASE-CU SFP+ Cable 10 Meter, active SFP-H10GB-ACU10M
10GBASE-AOC SFP+ Cable 1 Meter SFP-10G-AOC1M
10GBASE-AOC SFP+ Cable 2 Meter SFP-10G-AOC2M
10GBASE-AOC SFP+ Cable 3 Meter SFP-10G-AOC3M
10GBASE-AOC SFP+ Cable 5 Meter SFP-10G-AOC5M
10GBASE-AOC SFP+ Cable 7 Meter SFP-10G-AOC7M
10GBASE-AOC SFP+ Cable 10 Meter SFP-10G-AOC10M
1000BASE-T standard GLC-T
1000BASE-T standard GLC-TE
1000BASE-ZX extended distance GLC-ZX-SM
1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOM GLC-BX-D
2-channel 1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOM GLC-2BX-D
2-channel 1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOM GLC-2BX-D-I
1000BASE-BX10-U upstream bidirectional single fiber; with DOM GLC-BX-U
1000BASE-T NEBS 3 ESD SFP-GE-T
1000BASE-SX short wavelength; with DOM GLC-SX-MMD
1000BASE-LX/LH long-wavelength; with DOM GLC-LH-SMD
1000BASE-EX long-wavelength; with DOM GLC-EX-SMD
1000BASE-ZX extended distance; with DOM SFP-GE-Z GLC-ZX-SMD
1000BASE-SX short wavelength; rugged GLC-SX-MM-RGD
1000BASE-LX/LH long wavelength; rugged GLC-LX-SM-RGD
1000BASE-ZX extended distance; rugged GLC-ZX-SM-RGD
1000BASE-BX40-D for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM GLC-BX40-D-I
1000BASE-BX40-D (Alternative) for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM GLC-BX40-DA-I
1000BASE-BX40-U for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM GLC-BX40-U-I
1000BASE-BX80-D for 80km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM GLC-BX80-D-I
1000BASE-BX80-U for 80km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM GLC-BX80-U-I
100/1000BASE-LX long-wavelength; with DOM GLC-GE-DR-LX
25GBASE-CR1 Copper Cable 1-meter Cisco SFP-H25G-CU1M
25GBASE-CR1 Copper Cable 1.5-meter Cisco SFP-H25G-CU1.5M
25GBASE-CR1 Copper Cable 2-meter Cisco SFP-H25G-CU2M
25GBASE-CR1 Copper Cable 2.5-meter Cisco SFP-H25G-CU2.5M
25GBASE-CR1 Copper Cable 3-meter Cisco SFP-H25G-CU3M
25GBASE-CR1 Copper Cable 4-meter Cisco SFP-H25G-CU4M
25GBASE-CR1 Copper Cable 5-meter Cisco SFP-H25G-CU5M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 1-meter Cisco SFP-25G-AOC1M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 2-meter Cisco SFP-25G-AOC2M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 3-meter Cisco SFP-25G-AOC3M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 4-meter Cisco SFP-25G-AOC4M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 5-meter Cisco SFP-25G-AOC5M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 7-meter Cisco SFP-25G-AOC7M
25GBASE-AOC Active Optical Cable 10-meter Cisco SFP-25G-AOC10M
25GBASE-SR SFP28 Module for MMF Cisco SFP-25G-SR-S
10/25GBASE-CSR SFP28 Module for MMF Cisco SFP-10/25G-CSR-S
10/25GBASE-LR SFP28 Module for SMF Cisco SFP-10/25G-LR-S
 

Lựa chọn mã Cisco SFP multimode, single mode hoặc cổng đồng uplink phù hợp với hệ thống switch layer 2/3 của bạn?

Cisco SFP GLC-LH-SMD= chạy cả trên 2 cáp multimode và single mode

Module quang SFP Cisco 1000BASE-LX / LH cho Sợi cáp quang multimode (550m) & Singlemode (10km), Bước sóng 1310 NM.

Module quang Gigabit có thể cắm yếu tố định dạng nhỏ (SFP) của Cisco tiêu chuẩn liên kết các thiết bị chuyển mạch và bộ định tuyến của bạn với mạng. Thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi cắm vào cổng hoặc khe cắm Gigabit Ethernet. Các mô hình quang và đồng có thể được sử dụng trên nhiều loại sản phẩm của Cisco và được trộn lẫn trong các kết hợp 1000BASE-T, 1000BASE-SX, 1000BASE-LX / LH, 1000BASE-EX, 1000BASE-ZX hoặc 1000BASE-BX10-D / U trên một cơ sở từng cổng.

Các tính năng và lợi ích GLC-LH-SMD singlemode

  • Có thể thay thê cắm nóng để tối đa hóa thời gian hoạt động và đơn giản hóa khả năng phục vụ
  • Tính linh hoạt của lựa chọn phương tiện và giao diện trên cơ sở từng cổng, do đó, bạn có thể thanh toán khi bạn mua
  • Thiết kế mạnh mẽ để tăng cường độ tin cậy
  • Hỗ trợ khả năng giám sát quang kỹ thuật số (DOM)

Cisco SFP (mini-GBIC) Module quang, 1000SX Multimode, 850NM, DOM.

Cisco GLC-SX-MM hoạt động trên các liên kết sợi quang đa chế độ thông thường có chiều dài lên tới 550 m. SFP tiêu chuẩn công nghiệp của Cisco là thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi, cắm vào cổng / khe Gigabit Ethernet, liên kết cổng với mạng cáp quang. SFP có thể được sử dụng và hoán đổi trên nhiều loại sản phẩm của Cisco và có thể được trộn lẫn trong các kết hợp của các giao diện 1000BaseSX, 1000BaseLX / LH hoặc 1000BaseZX tương thích trên cơ sở từng cổng.

Lựa chọn mã Cisco SFP cáp đồng cổng module 1000 phù hợp với hệ thống switch

  1. Cisco GLC-TE Gigabit SFP Transceiver, 10/100/1000Base-T SFP module for Category 5 copper wire, RJ45 connector, Extended Temperature Rated.
  2. Cisco MGBT1 1000Base-T SFP Transceiver For CAT5 Copper, Up To 100m, For Use With Cisco Small Business Or Small Business Pro Series Switches.
Module quang SFP của Cisco 1000Base-T cho CAT5 Copper, lên đến 100m, để sử dụng với các thiết bị chuyển mạch dòng sản phẩm dành cho doanh nghiệp nhỏ hoặc doanh nghiệp nhỏ của Cisco.

Các module quang chuyển đổi giao diện Gigabit nhỏ (SFP) của Cisco® MFE và MGE (Bộ 1 GBIC) là các mô-đun dễ cài đặt cung cấp một cách đơn giản để thêm kết nối sợi quang hoặc thêm Gigabit Cổng Ethernet tới các thiết bị chuyển mạch Cisco Small Business hoặc Cisco Small Business Pro Series. Các module quang có sẵn cho hệ thống cáp quang đơn mode hoặc đa mode và có thể hỗ trợ khoảng cách từ 100 mét đến 40 km.

Module quang Cisco MFE và MGE cung cấp kết nối nhanh và đáng tin cậy giữa các thiết bị chuyển mạch được đặt trên các tầng khác nhau, trong các tòa nhà riêng biệt hoặc trên mạng khuôn viên nhỏ cần kết nối giữa các trang web. Những module quang này có thể hỗ trợ cả ứng dụng Fast và Gigabit Ethernet.

Lựa chọn mua module quang Cisco SFP và SFP+ thế nào cho đúng?

Nhiều công ty đang tìm kiếm các lựa chọn thay thế SFP của Cisco để giúp cắt giảm chi phí cho các mô-đun đắt tiền này.

Một vấn đề thường gặp của khách hàng đối với dòng thiết bị chuyển mạch Catalyst mới của Cisco là họ không hỗ trợ SFP của bên thứ 3 (không phải Cisco) - hoặc ít nhất là họ dường như không ...

Nếu bạn vừa thay thế các thiết bị chuyển mạch mạng của mình và thử sử dụng bất kỳ SFP bên thứ 3 nào để kết nối đường trục mạng của bạn, bạn sẽ nhanh chóng vấp phải một lỗi tương tự như sau:
%PHY-4-UNSUPPORTED_TRANSCEIVER: Unsupported transceiver found in Gi1/0/0
%GBIC_SECURITY_CRYPT-4-VN_DATA_CRC_ERROR: GBIC in port 65538 has bad crc
Xin chúc mừng! switch Cisco vừa vô hiệu hóa cổng GBIC! Điều này xảy ra vì các thiết bị chuyển mạch Cisco Catalyst được cấu hình theo mặc định không hoạt động với các SFP không phải của Cisco. 
 

Cisco SFP module compatible của bên thứ 3 có nên sử dụng?

Có những cảm xúc lẫn lộn về điều này. Chúng tôi chắc chắn không khuyên bạn nên sử dụng SFP không phải của Cisco trong môi trường sản xuất, tuy nhiên trong môi trường phòng thí nghiệm, đây có lẽ là một lựa chọn rẻ tiền. 

Khi sử dụng GBIC và SFP của bên thứ 3, người ta phải nhớ rằng Cisco TAC sẽ không cung cấp bất kỳ hỗ trợ nào cho các vấn đề liên quan đến SFP vì chúng hoàn toàn không được hỗ trợ. Đây là một phần nhỏ từ Hỏi & Đáp của Cisco Catalyst 3750G đề cập đến việc sử dụng các mô-đun SFP của bên thứ 3 trên thiết bị chuyển mạch:
Hỏi: Các thiết bị chuyển mạch dòng Cisco Catalyst có tương tác với SFP từ các nhà cung cấp khác không?

Trả lời. Có, bắt đầu từ phiên bản SE 12.2 (25), người dùng có tùy chọn thông qua CLI để bật hỗ trợ cho SFP bên thứ 3. Tuy nhiên, Cisco TAC sẽ không hỗ trợ các SFP bên thứ 3 như vậy. Trong trường hợp có bất kỳ lỗi liên kết nào liên quan đến các SFP bên thứ 3 như vậy, khách hàng sẽ phải thay thế SFP bên thứ 3 bằng SFP của Cisco trước khi TAC xử lý mọi sự cố

Chúng tôi cung cấp rất nhiều loại module quang multimode và module quang single-mode chính hãng Cisco và combatible Cablexa, Compufox, SFPEX, SFPlus. Đừng ngại hãy nhấc máy gọi hotline hoặc email contact@netsystem.vn cho chúng tôi ngay nhé
Sản phẩm cùng danh mục

Cáp quang AMP

Mã sản phẩm: Commscope

Bộ chia quang

Mã sản phẩm: Bộ chia quang