Adapter quang

Giá sản phẩm:
$0.3
Mã sản phẩm:
FA
Hãng sản xuất:
Cablexa
Bảo hành:
1 năm
Mô tả ngắn
Adapter quang
Chi tiết sản phẩm

Adapter quang | Fiber Optic Adapter SC LC FC ST Simplex Duplex PC/UPC/APC

  Giá   Giá
Optic Adapter LC APC/UPC/PC SX Assembly Type w/o Flange
Model: FA-LC-SX
  Coupler Adaptor LC APC/UPC/PC DX Symmetrical Assembly Type with Flange
Model: FA-LC-DX-Flange-Symmetrical
 
       
Optical Adapter LC APC/UPC/PC DX Assembly Type w/ Flange
Model: FA-LC-DX-Flange
  Adapter Connector LC UPC Quad Blue Assembly Type w/ Flange
Model: FA-LC/UPC-Quad
 
       
Fibre Optic Coupler LC APC SX DX Green Screw Type w/o Flange
Model: FA-LC-APC-SX/D
  Fiber Optic Adaptor LC UPC SX DX Beige Screw Type
Model: FA-LC-PC-SX/DX-Beige
 
       
Optical Fiber Coupler LC UPC SX DX Blue Screw Type w/o Flange
Model: FA-LC/UPC-SX
  LC Duplex Adapter Screw Type w/o Flange
Model: FA-LC-DX
 
       
LC Quad Adapter Screw Type w/o Flange
Model: FA-LC-Quad
  Fiber Adapter SC APC SX DX SM Green with Flange
Model: FA-SC/APC-SX/DX
 
       
Fiber Coupler SC UPC SX DX SM Blue with Flange
Model: FA-SC/UPC-SX/DX
  SC UPC Coupler SX DX MM Beige with Flange
Model: FA-SC/PC-SX/DX-MM
 
       
Optical Coupler SC SX SM w/o Flange
Model: FA-SC-SX
  Fiber Optic Adapter SC SX SM with right Side Outer Shutter w/o Flange
Model: FA-SC-SX-Shutter
 
       
Optical Cable Adapter SC UPC SX SM Blue with Inside Leaning Shutter w/ Flange
Model: FA-SC/UPC-SX-Inside-Shutter
  Ftth Coupler SC SX SM with Removable Outer Shutter w/o Flange
Model: FA-SC-SX-Outer-Shutter
 
       
Fiber Optic Connector SC SX SM with Removable Outer Shutter w/ Flange
Model: FA-SC-SX-Outer-Shutter-Flange
  Fiber Cable Adapters SC SX SM with Up Side Outer Shutter w/o Flange
Model: FA-SC-SX-Outer-Shutter-SM
 

Định nghĩa adapter quang là gì?

Adapter quang là một thiết bị được sử dụng để kết nối hai đầu nối cáp quang trong hệ thống cáp quang. Có vẻ như một cầu nối để kết nối khoảng cách giữa hai đầu nối kiểu giống nhau, thậm chí là các đầu nối khác nhau. Do sự kết hợp của nó, có một tình huống cụ thể của adapter cáp quang.
adapter quang là gì

Nếu hai cụm sợi được kết nối có cùng đầu nối sợi kiểu, nó được gọi là khớp nối. Nếu hai cụm sợi được kết nối có các đầu nối kiểu khác nhau thì chúng ta luôn gọi adapter quang. Chúng ta có thể thấy một ví dụ adapter converter quang kết nối đầu nối ST với đầu nối ST, cả hai bên đều có cùng kiểu dáng, trong thời gian này, chúng tôi gọi là khớp nối coupler. Nếu không, chúng tôi gọi adapter quang.

Tính năng của sản phẩm adapter quang

  • Phù hợp với các adapter quang LC, FC, ST, SC 
  • Trọng lượng nhẹ nhất và kích thước rất nhỏ gọn 
  • Cơ chế được thiết kế đặc biệt giảm thiểu tổn thất chèn 
  • Dễ vận hành 
  • Thân thiện với người dùng - dễ dàng chèn, tháo và nạp lại sợi
  • Cáp nối cáp quang kết nối 
  • Cáp với thiết bị kết nối cáp quang

Chọn mã adapter quang phù hợp với ODF

  • Adapter quang SC loại vuông đôi duplex
  • Adapter quang SC loại vuông đơn simplex
  • Adapter quang LC loại vuông nhỏ duplex
  • Adapter quang LC loại vuông nhỏ simplex


Các loại adapter coupler cáp quang

Theo sự đa dạng của các đầu nối cáp quang, có nhiều loại adapter quang sợi quang. adapter quang có sẵn để tham gia như các đầu nối SC-to-SC, ST-to-ST hoặc FC-to-FC và các kiểu đầu nối khác nhau. Các thiết bị sau được gọi là adapter quang lai và được sử dụng, ví dụ, để tham gia các đầu nối ST và SC. Chúng ta có thể xem những hình ảnh sau đây để biết thêm về các loại adapter quang sợi quang khác nhau. Làm thế nào để adapter quang sợi quang hoạt động?

Như chúng ta đã biết, chìa khóa của kết nối sợi là sự căn chỉnh chính xác của từng lõi sợi, vì vậy phương pháp kết nối truyền thống, chẳng hạn như hàn bị lỗi. Bên trong mỗi adapter quang sợi quang, có alignment sleeve căn chỉnh. alignment sleeve là thành phần quan trọng nhất của adapter quang sợi quang. alignment sleeve bằng đồng bền hơn nhưng độ chính xác không tốt bằng gốm. Ceramic ferrules cung cấp một liên kết chính xác hơn, nhưng chúng có phần kém bền hơn.

Alignment sleeve bằng đồng thường được sử dụng trong các ứng dụng đa mode trong đó việc căn chỉnh chính xác không quan trọng. Hiệu suất của adapter quang, được định nghĩa là mức độ phù hợp của hai đầu nối, được xác định bởi lượng lực lò xo và dung sai của ống bọc. Nó cần một công nghệ rất chuyên nghiệp để biến nó thành hiện thực.
Adapter quang SC loại vuông đôi
Netsystem cung cấp nhiều loại adapter cáp quang với các loại bao gồm adapter quang singlemodeadapter quang multimode LC, SC, ST, MU, FC, MTRJ, E2000, SMA, v.v. giảm giá tốt. Chúng tôi cũng hoan nghênh bất kỳ yêu cầu cho các adapter quang bạn chọn.

Các bài viết bạn có thể quan tâm

Bạn cần thêm bất cứ thông tin mua bán ➊ odf quang 4 port ➋ odf 8 port ➌ odf quang 24 port ➍ converter quang 2 sợi ❺ thiết bị cáp quang, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.
Sản phẩm cùng danh mục

E10GSFPT

Mã sản phẩm: E10GSFPT
$1

PAN-SFP-PLUS-10GBASE-T

Mã sản phẩm: PAN-SFP-PLUS-10GBASE-T
$1