Converter quang 10/100

Giá sản phẩm:
Mã sản phẩm:
10/100
Mô tả ngắn
Converter quang 10/100
Chi tiết sản phẩm

Media Converter quang 1 sợi và 2 sợi 10/100 | Bộ chuyển đổi quang điện

Bộ chuyển đổi quang điện hay media converter quang ethernet 10/100 này có thể chuyển đổi tín hiệu điện của các cặp xoắn 10Base-T và 100Base-TX với tín hiệu quang 100Base-FX. Converter quang 10/100 mở rộng khoảng cách truyền mạng từ 100m qua cáp đồng đến 120km qua cáp quang. Converter quang 10/100 cho phép dữ liệu truyền trong hai thiết bị khác nhau của mạng điện và quang bằng công nghệ lưu trữ và chuyển tiếp liên kết dữ liệu L2 hoặc bằng một trong các phương thức cắt PHY L1). Converter quang 10/100 hỗ trợ truyền trong sợi đôi multimode , sợi đôi single-mode và sợi đơn singlemode.
Media Converter quang 1 sợi và 2 sợi 10/100 | Bộ chuyển đổi quang điện

Tính năng, đặc điểm media converter quang 1 sợi, 2 sợi 10/100

  • Tuân thủ đàm phán tự động của IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
  • Khung 19 Hệ thống tùy chọn (FMC-CHAS-14) tùy chọn chứa tối đa 14 Bộ chuyển đổi phương tiện
  • Mở rộng khoảng cách từ 2km (sợi đa chế độ) đến 120km (sợi đơn chế độ)
  • Hỗ trợ tự động đàm phán trên cổng RJ-45
  • Tự động đàm phán song công (HDX / FDX) trên cổng RJ-45
  • Hỗ trợ MDI / MDI-X tự động trên cổng RJ-45
  • Đèn LED trạng thái cho TX, FX LINK / ACT, POWER, 100M để dễ dàng theo dõi trạng thái mạng
  • Cung cấp điện bên ngoài
  • Hỗ trợ độ dài gói lên tới 1600 byte
  • Chứng nhận hạng A & CE của FCC

Thông số kỹ thuật converter quang 1 sợi, 2 sợi 10/100

  • Data rate: 10/100M
  • UTP port supports: MDI / MDI-X auto crossover
  • Optical interfaces: SC, ST or FC; single mode/multimode
  • Supporting 1552 Byte packet
  • Wavelength: 1310nm/1550nm
  • Internal circuit of prevented thunder could greatly reduce damage of the converter caused by thunderbolt induction
  • Stand alone or card type can be chosen
  • External or internal power supply for selection by users
Thông số Mô tả converter quang
Access Mode 10/100Mbps
Standards IEEE802.3 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX ,100Base-FX
Wavelength Mulitmode 1310nm
Distance Category-5 twisted pair: 100m
Fiber: 2km
Interface 1 x Ethernet port (RJ45) 10/100Base-Tx
1 x Optical port (1x9) 100Base-Fx: Duplex SC/FC/ST
Conversion Means Media conversion, store-and-forward/cut-through
MAC Address Table 1K
Buffer Space 1Mbit
Flow Control Full duplex: flow control;
Half duplex: back pressure
Delay Store-and-forward: 9.6μs; cut-through: 0.9μs
BER <19-9
MTBF 100,000 hours
LED Indicators Power, FDX, Status, Speed, FX Link/Act, TX Link/Act
Power Supply DC5V 1A (external), AC220 0.5A/DC-48 (internal)
Power Consumption 5W
Operating Temperature -10~60ºC
Operating Humidity 5%~90% RH
Maintaining Temperature -40~70ºC
Maintaining Humidity 5% ~ 90% RH
Dimensions 70mm (W) * 95mm (D) * 25 mm (H)
Packing Size 11.5cm (W) * 23.5cm (D) * 6cm (H)
Weight Media Converter Weight: 170g
Power Supply Weight: 95g
Gross Weight: 395g

Một số hình ảnh ứng dụng của Converter quang 10/100

kết nối 2 converter quang với nhau
kết nối 2 converter quang với nhau
kết nối converter quang trong hạ tầng mạng cáp quang
 
 
Sản phẩm cùng danh mục

Cáp quang AMP

Mã sản phẩm: Commscope

Bộ chia quang

Mã sản phẩm: Bộ chia quang