MTP MPO Fiber Optics

Giá sản phẩm:
$1-$60
Mã sản phẩm:
Bảo hành:
1 năm
Mô tả ngắn
MTP MPO Fiber Optics
Chi tiết sản phẩm

MTP/MPO Fiber Optics : MPO/MTP trunk cable, MPO/MTP harness cable and MPO/MTP cassettes​

Khi nhu cầu băng thông tăng nhanh, các trung tâm dữ liệu phải đạt được mật độ cực cao trong hệ thống cáp để phù hợp với tất cả các kết nối. Công nghệ MPO/MTP với các đầu nối nhiều sợi cung cấp các điều kiện lý tưởng cho các mạng dữ liệu hiệu suất cao trong các trung tâm dữ liệu. Các giải pháp MPO/MTP, chẳng hạn như cáp MPO/MTP trunk cable, cáp MPO/MTP LC harness cable and cáp MPO/MTP cassettes

MPO/MTP trunk cable

Cáp MPO/MTP trunk cable được kết thúc bằng đầu nối MTP/MPO. Cáp cáp MPO/MTP trunk cable có sẵn với 12, 24, 48 và 72 sợi. Cáp cáp MPO/MTP trunk cable được thiết kế cho các ứng dụng trung tâm dữ liệu. Các giải pháp cắm và phát sử dụng cáp micro core để tối đa hóa bán kính uốn cong và giảm thiểu trọng lượng và kích thước cáp. Bên cạnh đó, cáp MPO/MTP trunk cablecũng có những ưu điểm sau:
  • Tiết kiệm thời gian cài đặt, với thiết kế cắm và phát đặc biệt, cáp MPO/MTP trunk cable có thể được kết hợp và cắm ngay lập tức. Nó giúp giảm đáng kể thời gian cài đặt.
  • Giảm âm lượng cáp cáp MPO/MTP trunk cable có đường kính rất nhỏ, làm giảm âm lượng cáp và cải thiện điều kiện điều hòa không khí trong trung tâm dữ liệu.
  • Cáp MPO/MTP trunk cable chất lượng cao được nhà máy sản xuất trước khi bán, thử nghiệm và đóng gói cùng với các báo cáo thử nghiệm. Những báo cáo này phục vụ như tài liệu dài hạn và kiểm soát chất lượng.
MTP/MPO Fiber Optics : MPO/MTP trunk cable, MPO/MTP harness cable and MPO/MTP cassettes​
 

MPO/MTP harness cable

Cáp MPO/MTP LC harness cable cũng được gọi là cáp ngắt MPO/MTP hoặc cáp ra quạt MPO/MTP. Cáp này có một đầu nối MTP duy nhất ở một đầu tách ra thành 6 hoặc 12 đầu nối (LC, SC, ST, v.v.). Nó có sẵn trong các cấu hình ruy băng 4, 6, 8 hoặc 12 sợi với độ dài khoảng 10, 20, 30 mét và các độ dài tùy chỉnh khác. Cáp MPO/MTP harness cable được thiết kế cho các ứng dụng mật độ cao với hiệu suất cao cần thiết. Thật tốt khi tối ưu hóa hiệu suất mạng. Các lợi ích khác được hiển thị như dưới đây:
  • Tiết kiệm không gian mạng các thiết bị hoạt động và cáp xương sống rất tốt để tiết kiệm không gian.
  • Dễ dàng triển khai hệ thống chấm dứt của Factory Factory giúp tiết kiệm thời gian cài đặt và cấu hình lại mạng.
  • Độ tin cậy các thành phần tiêu chuẩn cao được sử dụng trong quy trình sản xuất để đảm bảo chất lượng sản phẩm.

MPO/MTP cassettes

Cáp MPO/MTP cassettes cung cấp chuyển tiếp an toàn giữa các đầu nối rời MPO/MTP và LC hoặc SC. Chúng được sử dụng để kết nối các xương sống MPO/MTP với ODF LC hoặc SC. MPO/MTP Cassettes được thiết kế để giảm thời gian và chi phí lắp đặt cho cơ sở hạ tầng mạng quang trong môi trường cơ sở. Hệ thống mô-đun cho phép triển khai nhanh chóng cơ sở hạ tầng trung tâm dữ liệu mật độ cao băng cassettecũng như cải thiện xử lý sự cố và cấu hình lại trong quá trình di chuyển, thêm và thay đổi. Ngoại trừ điều đó, nó có những lợi thế khác được phản ánh trong các mặt này:
  • Giao diện MPO/MTP các thành phần MPO/MTP có tính năng cơ học và quang học vượt trội.
  • Tối ưu hóa hiệu suất. giảm tổn thất chèn thấp và phạt điện trong ngân sách năng lượng chặt chẽ, môi trường mạng tốc độ cao.
  • Các băng cassette 12 hoặc 24 sợi mật độ cao có thể được gắn trong tỷ lệ 1U lên đến 72 hoặc trong 3U tỷ lệ lên tới 336 đầu nối LC rời rạc.

Thông số kỹ thuật MPO/MTP Master Cord 

MPO/MTP Master Cord  UPC APC
Optical Performance
Insertion loss SM & MM  (dB) ≤0.10 ≤0.10
Return loss (dB) SM ≥55 ≥65
MM ≥40 —-
Geometric Parameter
Radius of curvature (mm) SC/FC/LC 10~20
APC 5~12
Apex offset (um) ≤30
Fiber height (nm) ±30
Angular error —- 8°±0.3°
Eccentricity (um) ≤0.5

Những điều trên cho thấy hệ thống MPO / MTP là một giải pháp tốt cho các yêu cầu của trung tâm dữ liệu. Hệ thống có thể mở rộng, mật độ cao này được thiết kế để cho phép hàng ngàn kết nối. Dây cáp quang cung cấp một loạt các cáp MPO/MTP trunk cable, MPO/MTP LC harness cable and cáp MPO/MTP cassettes.
Optical performance
Insertion Loss (dB) SM Standard SM Low MM Standard MM Low
≤0.6 ≤0.35 ≤0.5 ≤0.35
Return Loss (dB) ≥65 ≥20
Geometric parameter
Ferrule  parameter X  axis Y  axis
Min. Max. Min. Max.
Radius of Curvature (mm) 500 50
Angle 0-0.2 0+0.2 8-0.2 8+0.2
Fiber Parameter Min. Max.
FiberHeight (nm) 1000 3000
Max.Height.All(nm) 600
Diff.Height.Ave (nm) -300 300
Diffj.Height.Adj (nm) -300 300
CoreDip (nm) —- 300

Các bài viết bạn có thể quan tâm


Bạn cần thêm bất cứ thông tin mua bán ➊ Media converter quang ➋ Module quang single mode ➌ Hộp phối quang ODF ➍ cáp quang singlemode ❺ các loại dây nhảy quang, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.
Sản phẩm cùng danh mục

Switch công nghiệp 2 port

Mã sản phẩm: IES7210-2E1FX-CA
$1

Switch công nghiệp 1 port

Mã sản phẩm: IES7211-1G1GF-CA
$1